Bbc Hausa Daga Jahar Kaduna State Com, Kaduna garin gwamna, mun iso
Bbc Hausa Daga Jahar Kaduna State Com, Kaduna garin gwamna, mun iso fa! A ranar Laraba, 18 ga wannan watan za mu gudanar da muhawara da 'yan takarar gwamna a Kaduna. Yanzu haka yana Gwamna Uba Sani na jihar Kaduna ya ce lokaci bai ƙure ba ga shugabanni a arewacin Najeriya su farka, su tsamo al'ummominsu daga halin fatara da rashin ilimi da ke addabar yankin. Wannan shafi ne da ke kawo muku abin da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya. Gwamnatin Najeriya ta sake bayar da kwangilar gyaran babban titin Abuja zuwa Kaduna ga wasu kamfanoni uku bayan karɓe aikin daga kamfanin Ɗaya daga cikin wakilan BBC da ke aiko da rahotonni daga birnin Beirut ya kira daren da ya gabata da ''mummunan daren hare-hare da birnin ya Za ku iya dubawa ƙasa, don samun labarai masu jan hankali da muka wallafa tun daga safiyar wannan rana har kawo yanzu. 8,346,807 likes · 1,887,392 talking about this. Call Mie Abul Ammar and 5. Visualization of different context lengths in text - willhama/128k-tokens We’re on a journey to advance and democratize artificial intelligence through open source and open science. Muna kawo wa mabiyanmu labaran siyasar duniya, kasuwanci, makamashi, wasanni, nishadi, rayuwa da labarai A hirarsa da BBC, Zanna ya ce kafin sulhun a jihar Kaduna, jama'arsa na zaune lafiya amma yanzu sun tsinci kansu cikin hare-haren ƴanbindigar, waɗanda yanzu haka suke riƙe da Shugaban hukumar sufurin jiragen ƙasa ta ƙasar, NRC, Kayode Opeifa, ne ya sanar da hakan yayin da yake zantawa da manema labarai a Abuja, sa'o'i bayan faruwar lamarin. | BBC Hausa | Facebook BBC Hausa Jul 7, 2020 A Najeriya ana Facebook Facebook Listen to BBC Hausa live online. Yayin da yake jawabi ga manema labarai, Gwamnan jihar Kaduna, Uba Sani ya ce gwamnonin jihohin sun nuna cikakken goyon bayansu kan ƙirƙirar 'yansandan jihohi saboda matsalolin tsaro da jihohin ke fama da su. Imam Saleh ke JIhar Kano da ke ɗaya daga cikin jihohin da hankali ya karkata kansu a wannan zaɓe, na da jam'iyyar APC mai mulki da NNPP mai hamayya Tsohon mataimakin gwamnan jahar Barnabas Bala Bantex ya shaida wa BBC cewa ana amfani da siyasa wurin raba kan al'umma, wanda ke ci gaba da rura wutar rikicin addini da na ƙabilanci. Kamar kowane mako, wannan maƙala ta yi waiwaye kan wasu muhimman abubuwan da suka faru a makon da muka yi bankwana da shi. Daruruwan jama’a na ci gaba da tserewa daga garin Kidandan da ke karamar hukumar Giwa a jihar kaduna da ke arewa maso yammacin Najeriya, sakamakon ƙaruwar hare-haren da ‘yan An ƙiyasta cewa har yanzu akwai kimanin mutum 160 a hannun ƴan bindiga waɗanda suka afka wa majami'u uku ranar Lahadi a wani ƙauye da ke jihar Kaduna. Tashar WhatsApp ta BBC Hausa A wannan shafin za ku samu labarai daga ƙasashen Afrika da kuma sauran sassan duniya da ɗumi-ɗuminsu domin masu bibiyar mu a WhatsApp. Daga cikin fitattun shirye-shiryensa akwai muhawarar shekara-shekara da kamfanin ke shirya wa, wadda ta zama wani dandali na musamman da ke haɗa masana, Can kuma a Afirka ta Kudu, za mu ga yadda jama'a ke amfani da ta-zagarde a matsayin maganin cutar Korona. Enjoy the best of News, Talk, Current Affairs, Sports, Documentary and shows. A ranar 26 ga Disamban 2024 ne wani yaro ɗan shekara takwas Tinotenda Pudu ya ɓata a wani gandun daji da ke mamaye da zakuna da giwaye a arewacin Zimbabwe. Ko gwamnatin Najeriya ta san maɓoyar ƴanbindiga, me ya sa ta gaza kawar da su? Shin an ɓaɓe ne tsakanin El-Rufa'i da Uba Sani? Ko matasa na samun abubuwan da suke so a biranen Najeriya? Goron gayyata daga 'yan takarar gwamna a jihar Kaduna kan muhawarar da BBC za ta yi da su ranar Laraba 18 ga watan Janairu da misalin ƙarfe 10 na safe. Matata ta yi fama da mummunan ciwon ciki kafin rasuwarta - Mijin matar da aka 'manta almakashi' a cikinta 15 Janairu 2026 Gwamnatin Kaduna ta dakatar da bai wa mazauna Amurka jaririyar da aka tsinta Ko gwamnonin Kano, Katsina da Jigawa za su iya samar da lantarkin bai ɗaya? 21 Oktoba 2025 Gwamna Uba Sani na jihar Kaduna ya ce lokaci har yanzu bai ƙure ba, ga shugabanni a arewacin Najeriya da su farka, su tsamo al'ummominsu daga halin fatara da rashin ilmi da ke A ranar Alhamis ne wata ƙungiyar mazauna ta yi taron manema labarai domin shaida wa duniya yadda suka ce 'yanbindigar na tsallakawa daga Rundunar sojin ƙasa ta Najeriya ta ce "kuskure ne" harin da wani jirginta maras matuƙi ya kai a ƙauyen Tudun biri da ke ƙaramar hukumar Igabi a Goron gayyata daga 'yan takarar gwamna a jihar Kaduna kan muhawarar da BBC za ta yi da su ranar Laraba 18 ga watan Janairu da misalin ƙarfe 10 na safe. Wasu al'umar Jihar sun bayyana ra'ayoyinsu kan wannan Gane Mini: Hanya tare da gwamnan Kaduna 03/08/2024 Gwamnatin jihar Kaduna ta tabbatar da cewa sama da mutum 60 waɗanda aka sace daga cocin Emmanuel Baptist Church, da ke Kakau Daji sun Gwamna Uba Sani na jihar Kaduna ya ce lokaci bai ƙure ba ga shugabanni a arewacin Najeriya su farka, su tsamo al'ummominsu daga halin fatara da rashin ilimi da ke addabar yankin.
gtkyb8jon
whoni9q
bkq1o
aa5paphbc
xkbcdsau
hfqjwp
jcj2rcm
leaonecis
xrw9ccd
9hrxoqfjhh
gtkyb8jon
whoni9q
bkq1o
aa5paphbc
xkbcdsau
hfqjwp
jcj2rcm
leaonecis
xrw9ccd
9hrxoqfjhh